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Mamlaka ya Afya ya Kijamii (SHA)
Usajili kwa njia ya simu (USSD)

Usajili wa USSD 
Ili kujiandikisha kwa Mamlaka 
ya Afya ya Kijamii (SHA) 
bonyeza *147#

Uthibitishaji wa Mtumiaji
Jaza nambari yako ya Kitambulisho 
cha Kitaifa kisha bofya ‘’Send’’

Kujiunga mwenyewe
Utatakiwa kuchagua moja kati ya 
hatua zifuatazo:
1. Kuendelea 
2. Kukataa
3. Kupata kiunga cha Sheria 
na Masharti
4.   Kupata kiunga cha sera ya 
faragha
5.   Kurudi nyuma

Kuandaa Pin 
Ili kuhakikisha kuna usalama wa 
akaunti yako, tafadhali buni 
neno-siri lenye nambari nne 
kisha ulithibitishe.

Hali yako ya Ajira
Ukimaliza kubuni neno-siri, 
utaulizwa kuchagua 
hali yako ya ajira kwa 
kuteua moja kati ya yafuatayo:

1 Aliyeajiriwa
2 Aliyejiajiri
3 Asiyekuwa na ajira

Hali ya Ndoa
Baada ya kujaza hali ya ajira, 
eleza hali yako ya ndoa kwa 
kujaza moja kati ya hali zifuatazo:

1 Asiye katika Ndoa 
2 Aliye katika Ndoa 
3 Aliyetalikiana 
4 Mjane
6 Mume Mfiwa 
0 Kurudi nyuma 

Hali ya Ulemavu
Kueleza iwapo una Ulemavu (PWD), 
chagua moja kati ya hali zifuatazo:

1 Ndiyo
2 Hapana
0 Kurudi Nyuma

Utapokea ujumbe 
unaokukaribisha 

kutoka kwa Mamlaka ya 
Afya ya Kijamii (SHA).



1. Mamlaka ya Afya ya Jamii ya Social Health Authority(SHA) ni nini?
Hazina ya Kitaifa ya Bima ya Afya (NHIF) inahamia Mamlaka ya Afya ya Jamii (SHA) na itasimamia bima ya afya ya jamii kuanzia 
tarehe 1 Oktoba 2024 nchini Kenya.

2. Kwa nini SHA iliundwa?
SHA iliundwa ili kupunguza matatizo ya kifedha kutokana na bili za hospitali na kupunguza mzigo wa kifedha kwa wachangiaji. 
                                                                                                    
3. Kuna tofauti gani kati ya SHA na NHIF?
Mamlaka ya Afya ya Jamii (SHA) ni uboreshaji wa Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF) na itasimamia mifuko mitatu tofauti 
badala ya mmoja.

4. Je, ni mifuko migani tatu ambayo SHA itasimamia?
a.  Mfuko wa Huduma ya Afya ya Msingi - Serikali inafadhiliwa kwa huduma za msingi za afya. Huduma ya msingi inahudumia 

huduma zinazotolewa katika zahanati na vituo vya afya 
b. Mfuko wa Bima ya Afya ya Jamii - kwa ajili ya bima ya afya kwa upana zaidi.
c. Hazina ya Dharura, Sugu na Ugonjwa Muhimu - Serikali inafadhiliwa kwa ajili ya hali mbaya na za dharura za afya.
d. Je, ni Faida gani ninazoweza kupata Ninapojisajili?  
- Huduma za uokoaji barabarani
- Ajali na huduma za dharura
- Huduma za wagonjwa wa nje
- Huduma za uangalizi wa wagonjwa wa kulala
- Huduma za afya ya uzazi, watoto wachanga na watoto
- Matibabu ya figo
- Huduma za afya ya akili na ukarabati
- Taratibu za upasuaji (operesheni) ikiwa ni pamoja na upandikizaji
- Huduma za matibabu ya saratani
- Picha za matibabu na huduma zingine za uchunguzi
- Matibabu ya nje ya nchi

USAJILI

1. Nani anahitaji kujiandikisha kwa SHA?   
Mtu yeyote anayeishi nchini Kenya anapaswa kujisajili na SHA. Hii inajumuisha raia wa Kenya, wakaazi, na wakimbizi.

2. Je, ninawezaje kujisajili na SHA?
Kuna chaguzi kadhaa za usajili:
• Jisajili mwenyewe kwa kupiga *147# kwenye simu yako ya mkononi na ufuate madokezo.
• Kujisajili mwenyewe kwa kutumia lango la SHA katika www.sha.go.ke
• Usajili unaosaidiwa na Mratibu wa Afya ya Jamii (CHP) 
• Tembelea tawi la SHA au kituo cha Huduma kilicho karibu nawe

Piga nambari ya Simu bila malipo 0800 720 601 au barua pepe customercare@sha.go.ke

To register, dial *147 #  or visit 
www.sha.go.ke


